Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
: Cho 9,1 gam bột kim loại kẽm tác dụng vừa đủ với dung dịch CuSO4 20% có khối lượng riêng là 1,12 g/ml
a) Tính khối lượng kim loại đồng được tạo thành sau phản ứng.
b) Tính thể tích dung dịch CuSO420% đã dùng
Tôi thật sự đấu tranh với câu hỏi này hơi lâu rồi và cần một ít ánh sáng từ mọi người. Có ai có thể giúp tôi hiểu rõ hơn không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Hóa học Lớp 9
- Kim loại Đồng (Cu) tan được trong dung dịch nào sau đây? A. HCl loãng B....
- Đố: Khi cho bột nhôm tác dụng với dung dịch NaOH đun nóng thu được dung dịch X1 và khí X2. Thêm vào X1 một...
- Cho Mg tác dụng vừa đủ HCL 7,3% sau phản ứng thu được 2,24l khí ở điều kiện tiêu chuẩn a, tính m dung dịch HCL 7,3%...
- “Ăn mòn kim loại” là sự phá huỷ kim loại do: A. Tác dụng hoá học của các chất trong môi trường xung quanh. B....
Câu hỏi Lớp 9
- THIÊN ĐỊA BẤT NHÂN DĨ VẠN VẬT VI SÔ CẨU AI HIỂU 2 CÂU TRÊN MIK TICK
- 1. We have some ............... students for proram a.exchange b. exchanged c. to exchange d. exchanging 2. Are you a...
- Câu 50. Áp dụng qui tắc bàn tay trái để xác định chiều dòng điện trong...
- ý nghĩa của sự liên kết giữa các nước tây âu
- số tiền mua 9 quả thanh yên và 7 quả táo rừng thơm là 107rupi,Số tiền mua 7 quả thanh yên và 7 quả táo rừng thơm là 91...
- Put the verbs in the simple present tense 1 I ( visit ) my parents very often . 2...
- Vẽ sơ đồ tư duy nêu ra luận điểm, luận cứ làm sáng rõ vấn đề nghị luận của bài...
- tác giả sử dụng biện pháp nghệ thuật nào trong 2 câu thơ sau ? nêu tác dụng biện...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

b) The volume of 20% CuSO4 solution used is 21.85 ml.
b) Tính thể tích dung dịch CuSO4 đã dùng: Khối lượng CuSO4 đã dùng là 24,44g. Do dung dịch có khối lượng riêng là 1,12g/ml nên V = m/V = 24,44/1,12 = 21.85ml
a) Gọi số mol kim loại đồng tạo thành là n. Theo phản ứng: Zn + CuSO4 → Cu + ZnSO4. Ta có: n(Zn) = n(Cu) = 0,0497 mol. Khối lượng kim loại đồng tạo thành là m(Cu) = n(Cu) x M(Cu) = 0,0497 x 63,55 = 3,16 g
a) Tính số mol của CuSO4: Vì dung dịch có khối lượng riêng là 1,12 g/ml, nên số mol CuSO4 trong 20% dung dịch là 20/1,12 = 17,85 mol/l. Vì vậy khối lượng CuSO4 =24,44g (0,2 * 17,85) và số mol của CuSO4 = 0,0893 (24,44 / 219,43). Điều này có nghĩa là Zn chiếm hết toàn bộ Số mol của CuSO4 và làm trắng Cu còn dư 0,139 - 0,0893=0,0497 mol
a) Tính số mol của Zn: m(Zn) = 9,1g, M(Zn) = 65,38 g/mol => n(Zn) = m(Zn) / M(Zn) = 9,1 / 65,38 = 0,139 mol