Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/2LVIrhIyVS
https://s.shopee.vn/2LVIrhIyVS
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Một máy có công suất là 2CV (1CV=736W).
a/Tính công của máy sinh ra trong 10phút làm việc liên tục ? (=>A = P.t)
b/Nếu dùng công đó thì có thể nâng được vật có khối lượng là bao nhiêu lên độ cao 15m. Biết lực cản của không khí trong trường hợp này là 30N ?
Mình đang tìm kiếm một số ý kiến đóng góp cho một vấn đề mình mắc phải ở câu hỏi này. các Bạn có thể giúp mình với, được không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Vật lý Lớp 8
- Tại sao khi lăn sâu người thợ lặn phải mặc bộ đồ lặn chịu áp suất lớn
- Câu 2. Nhiệt năng là gì? Nhiệt năng của vật có quan hệ với nhiệt độ của vật đó như thế...
- một con trâu kéo chiếc xe với một lực 5000N trong 50s và đi được một quãng đường 30m....
- 3. “She’s living in Paris for a few...
- 1.Một ô tô bằng xăng, công suất của động cơ là 10 kW. a) Hỏi với 2 lít xăng, ô...
- làm hộ mình - Nếu 1 sân bóng đá mà 2 nửa của nó ko đối xứng thì chuyện j xảy ra ? - Nếu 1 trong 2 đội chơi được...
- Bài 7: Một bể nước có kích thước bên trong là 80cm , 20cm ,25cm. Cho biết khối lượng...
- một vận động viên môn bơi lội ở các cự ly 200m ngửa(2 phút 14 giây 80) và 400m...
Câu hỏi Lớp 8
- Điền từ thích hợp vào chỗ trống: In 1973, when the tiger appeared to (0)______ facing...
- em hãy viết 1 bài văn nêu suy nghĩ của mình về vấn nạn bạo lực học đường hiện nay ở THCS
- 8.x^3-4.x^2+2x-1=0 Giúp mik nhé!
- Bài 9. Hoàn thành các câu sau với dạng so sánh hơn của các trạng từ...
- Đọc Cô bé bán diêm", hình ảnh ngọn lửa diêm là hình tượng lấp...
- Viết đoạn văn nghị luận xã hội nói về tình yêu cuộc sống (khoảng 1 trang giấy thi học...
- để điều chế H2 trong phòng thí nghiệm, người ta cho kẽm tác dụng với axit HCl. Để thu được lượng H2...
- Đặc điểm của đèn ống huỳnh quang là: A. Hiệu suất phát quang cao, tuổi thọ cao. B. Cả A ; B...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

\(1CV=736W\Rightarrow2CV=1472W\)
a)Công máy sinh ra:
\(A=P\cdot t=1472\cdot10\cdot60=883200J\)
b)Công cản: \(A_c=F_c\cdot l=30\cdot15=450J\)
Công cần thiết để nâng vật lên cao:
\(A_i=A-A_c=883200-450=882750J\)
Trọng lượng vật:
\(P=\dfrac{A_i}{h}=\dfrac{882750}{15}=58850N\)
Khối lượng vật:
\(m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{58850}{10}=5885kg\)