Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
thành phần chính của khí thiên nhiên là hợp chất x.phân tử (x) có 75% khối lượng là carbon,còn lại là hydro.khối lượng của phân tử x là 16amu.xác định công thức hóa học của (x)
Các câu trả lời
Câu hỏi Tiếng anh Lớp 7
- Các cao nhân giúp mik vẽ tranh tĩnh vật lọ và quả (chỉ 2 cái này thôi nhé, ko cần vẽ thêm ạ ) ko lấy trên mạng nè, tks...
- write a paragraph( 40-60 words) about describe the film you like best.
- Phân tích về những lợi ích và tác hại của việc sử dụng năng lượng tái tạo...
- EXERCISE 14: Reported Requests and Orders Change the direct speech into reported speech: 1. “Please help...
Câu hỏi Lớp 7
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Để giải câu hỏi trên, ta có thể thực hiện các bước sau:1. Xác định số mol của carbon và hydro trong phân tử x.2. Tính khối lượng của carbon và hydro trong phân tử x.3. Xác định số mol của carbon và hydro trong phân tử x.4. Xác định công thức hóa học của phân tử x.Bước 1:- Gọi số mol của carbon trong phân tử x là n(C), số mol của hydro là n(H).Ta có: 75% khối lượng của phân tử là carbon và 25% là hydro.Bước 2:- Khối lượng của carbon trong phân tử x là 0.75*16 = 12amu.- Khối lượng của hydro trong phân tử x là 0.25*16 = 4amu.Bước 3:- Số mol của carbon là n(C) = 12/12 = 1 mol.- Số mol của hydro là n(H) = 4/1 = 4 mol.Bước 4:- Công thức hóa học của phân tử x là C1H4. (vì số mol của carbon là 1 và hydro là 4).Vậy, câu trả lời cho câu hỏi là phân tử (x) có công thức hóa học là C1H4.
{1. Gọi khối lượng carbon trong phân tử x là m gam, ta có khối lượng hydro là 100 - m gam.2. Theo đó, ta có: 0.75m + 1(100 - m) = 16 (do tổng khối lượng carbon và hydro trong phân tử x bằng 16 amu).3. Giải phương trình trên, ta có m = 25 gam, và khối lượng hydro là 75 gam.4. Với mỗi phân tử x, ta có 3 nguyên tử carbon và 25 nguyên tử hydro.5. Do đó, công thức hóa học của hợp chất x là C3H25.}