Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Một mạch điện như hình vẽ. R = 12 Ω , Đ : 6 V - 9 W ; bình điện phân C u S O 4 có anot bằng Cu; ξ = 9 V , r = 0 , 5 Ω . Đèn sáng bình thường. Tính hiệu suất của nguồn:
A. 69%
B. 79%
C. 89%
D. 99%
Có ai ở đây không? Mình đang tìm cách giải quyết câu hỏi khó nhằn này. Bất cứ sự giúp đỡ nào cũng sẽ rất quý giá! Cảm ơn mọi người.
Các câu trả lời
Câu hỏi Vật lý Lớp 11
- Viết công thức về số bội giác của kính thiên văn ngắm chừng vô cực.
- Các em xem video và cho biết : 1/ Tại sao lại có ngày và đêm ? 2/ Tại sao lại...
- Biết năng lượng điện trường trong tụ được tính theo công thức W = 1 2 . Q 2 C . Một tụ điện phẳng không khí đã được tích...
- Cho dòng điện cường độ I = 0,15 A chạy qua các vòng dây của một ống dây, thì cảm ứng từ bên trong ống dây là B = 35 ....
- Có những cách nào để ghép các nguồn thành bộ. Theo em cách...
- Nêu những ví dụ về dao động cơ mà em biết.
- Câu 10 (3,5 điểm) Chuyển hóa VCNL. 1. Các enzym sau: Rubisco, glicolat oxidaza, PEP- cacboxydaza được tìm thấy ở đâu...
- Trong các nhận định sau, nhận định nào về dòng điện trong kim loại là không đúng? A. Dòng điện trong kim loại là dòng...
Câu hỏi Lớp 11
- Trình bày đặc điểm của hệ thống truyền lực trên xe máy.
- Lựa chọn một cuộc cách mạng tư sản mà em đã được học, nêu kết quả, ý nghĩa của cuộc...
- Chọn phát biểu sai về hình cắt một nửa: A. Có hình biểu diễn gồm một nửa hình cắt ghép với một nửa hình chiếu B. Dùng...
- kiểm tra số đối xứng mà không dùng xâu trong Pascal???????
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Từ các giá trị đã cho, ta có Pout = 9 x I và Pin = 6 x I. Substituting vào công thức hiệu suất, ta có η = (9 x I) / (6 x I) x 100% = 150%. Vậy, hiệu suất của nguồn là 150%.
Công suất tiêu thụ của mạch điện Pin = U x I = Đ x I, với U là điện thế trên đèn và cảm kháng r, Đ là điện dung của bình điện phân.
Công suất đốt cháy của bình điện phân Pout = ΔU x I = ξ x I, với ξ là điện thế của bình điện phân và I là dòng điện trong mạch.
Để tính hiệu suất của nguồn, ta dùng công thức: η = Pout / Pin x 100%. Trong đó, Pout là công suất đốt cháy của bình điện phân và Pin là công suất tiêu thụ của mạch điện.