Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
vật chuyển động thẳng đều trên mặt phẳng ngang với v=7,2km/h nhờ lực kéo F hợp với hướng chuyển động góc \(\alpha\) =60 độ, độ lớn F=40N. tính công của lực F trong time=10 phút
Có ai ở đây rành về vấn đề này không nhỉ? Mình thật sự cần một tay giúp để giải quyết nó, Bạn nào có thể giúp được không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Vật lý Lớp 10
- Nội năng của một vật là: A. tổng động năng và thế năng của vật B. tổng động năng và thế năng của các phân tử cấu tạo...
- Một con lắc đơn gồm vật nặng khối lượng m = 1 kg treo vào sợi dây có chiều dài l = 40 cm ....
- Một xe ô tô chuyển động thẳng nhanh dần đều với vận tốc đầu 18 km/h. Trong giây thứ tư kể từ...
- Quá trình đẳng nhiệt của định luật Bôi lơ Ma dy ốt. Công thức định nghĩa vàneeu...
- Từ độ cao 15 m so với mặt đất người ta ném thẳng đứng một vật nặng lên cao với vận tốc ban đầu bằng 27 km/h. Bỏ qua...
- Nhiệt độ của không khí là 30 độ c .Độ ẩm tỉ đối là 64%.Hãy xác định độ ẩm tuyệt...
- một bánh xe quay đều 100 vòng trong 4 giây . Hỏi chu kì quay của bánh xe
- Một bình bằng thép dung tích 62 lít chứa khí hiđrô ở áp suất 4,5Mpa và nhiệt độ 27 o C . Dùng bình này bơm được bao...
Câu hỏi Lớp 10
- Hoạt tính của enzyme chịu ảnh hưởng của những yếu tố nào và chúng có tác...
- Unit 3: My friends - Getting started tiếng anh 6 trang 27
- Phần I: Đọc hiểu Đọc đoạn văn sau và trả lời câu hỏi: “…Mai sau dù có bao...
- Câu thành ngữ: “Chuồn chuồn bay thấp thì mưa/Bay cao thì nằng bay vừa thì râm.” nói đến vai trò nào của thực tiễn? A....
- cho mình hỏi công dụng của tháp dinh dưỡng là gì vậy
- Tại sao những nơi nằm gần đại dương, nhất là có dòng biển nóng chảy ven bờ lại là...
- Câu 38. Trong mặt phẳng tọa độ $O x y$, cho điểm $M(-1 ; 1)$ và đường thẳng $\Delta: 3 x-4 y-3=0$. a) Viết...
- ở việt nam là 3 giờ sáng là ngày 1/2/2019 biết rằng múi giờ của new york mỹ là 19, múi giờ ở thành phố london anh là ...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Vậy công của lực F trong thời gian t=10 phút là 48000 J.
Tính công của lực F: C = F.d = 40*1200 = 48000 J.
Khoảng cách đi được trong thời gian t=10 phút là: d = v*t = 2*(10*60) = 1200 m.
Để tính công của lực F trong thời gian t=10 phút, ta cần chuyển đổi thời gian từ phút sang giờ, vì công được tính bằng công thức C=F.d với d là khoảng cách đi được. Với v=7,2km/h, ta cần chuyển đổi về m/s: 7,2km/h = 7,2*1000/3600 m/s = 2 m/s.