Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Mn giúp e với ạ
Than cháy tạo ra khí cacbon đioxit CO2 theo phương trình: C + O2 → CO2 Khối lượng C đã phản ứng là 4,5 kg và khối lượng O2 thu được là 12 kg. Thể tích khí CO2 tạo ra là
Mọi người ạ, mình rất cần sự giúp đỡ của các Bạn để giải quyết câu hỏi này. Cám ơn các Bạn nhiều lắm!
Các câu trả lời
Câu hỏi Hóa học Lớp 8
- a) Hòa tan 2g NaCl trong 80g H2O . Tính nồng độ phần trăm của dung dịch b) Chuyển sang nồng độ phần...
- Câu 1. Cho các axit sau: HCl, H2SO4, HNO3, H3PO4, H2S, HBr, H2SO3. Phân loại và gọi tên...
- Viết phương trình hóa học xảy ra khi cho nhôm và kẽm lần lượt vào HCl
- Hòa tan hoàn toàn 12,42 gam Al bằng dung dịch HNO3 loãng (dư), thu được dung dịch X...
Câu hỏi Lớp 8
- Sông Cửu Long đổ nước ra biển bằng mấy cửa? A. 9 cửa B. 8 cửa ...
- Câu 1: Trong số các chất có công thức hoá học dưới đây, chất nào làm quì tím hoá đỏ: A. H2O B. HCl C. NaOH D. Cu Câu...
- Viết đoạn văn Tổng Phân Hợp 10 câu, chứng minh việc dời đô của LÝ Công...
- Chỉ ra và phân tích tác dụng của phép so sánh, phép đối, cách sử dụng câu văn...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Vận tốc phản ứng giữa C và O2 theo tỷ lệ mol là 1:1. Khối lượng mol CO2 tạo ra cũng là 0,375 mol. Với điều kiện tiêu chuẩn (273 K và 1 atm), thể tích CO2 tạo ra là V = nRT/P = 0,375*0,0821*273/1 = 8,55 L.
Số mol O2 cần để phản ứng với 4,5 kg C là n = 4,5/12 = 0,375 mol. Theo phương trình hóa học, số mol CO2 tạo ra cũng là 0,375 mol. Thể tích CO2 tạo ra được tính bằng công thức V = nRT/P = 0,375*0,0821*298/1 = 9,26 L.
Theo phương trình hóa học, 1 mol C tạo ra 1 mol CO2. Khối lượng mol của C là m = 4,5/12 = 0,375 mol. Do đó, tổng thể tích CO2 tạo ra là V = mRT/P = 0,375*0,0821*298/1 = 9,26 L.
Cách làm:1. Đọc câu hỏi để hiểu yêu cầu của đề bài.2. Đọc kỹ câu đề bài và tìm các cụm danh từ trong câu.3. Xác định cụm danh từ trong từng câu.4. Ghi lại các cụm danh từ đã tìm được.Câu trả lời:Cụm danh từ trong câu a) là "Gia tài" và "lưỡi búa của cha".Cụm danh từ trong câu b) là "Đại bàng" và "con yêu tinh" và "núi".