Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Một máy có công suất là 2CV (1CV=736W).
a/Tính công của máy sinh ra trong 10phút làm việc liên tục ? (=>A = P.t)
b/Nếu dùng công đó thì có thể nâng được vật có khối lượng là bao nhiêu lên độ cao 15m. Biết lực cản của không khí trong trường hợp này là 30N ?
Mình đang tìm kiếm một số ý kiến đóng góp cho một vấn đề mình mắc phải ở câu hỏi này. các Bạn có thể giúp mình với, được không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Vật lý Lớp 8
- Một người định đi từ ngã tư Bảy Hiền đến ngã tư Bình Phước để thăm bạn. Khoảng cách từ...
- (2 điểm) Tại sao khi pha nước đường thi ta phải cho đường vào nước trước, khuấy đều cho đường ta hết rồi mới cho...
- Trộn 0,5 kg nước đang sôi vào một lượng nước lạnh ở nhiệt độ 20°c thì được hỗn hợp nước...
- Thiết kế một vật dụng sinh hoạt cá nhân có sử dụng nguyên tắc đòn bẩy Cứu tớ
- 9/ Có hai vật chuyển động đều trên cùng một đoạn đường với các vận tốc không đổi. Khi...
- Hằng ngày bố Lâm đạp xe từ nhà đến trường đón Lâm.Bao giờ ông cũng đến trường...
- Dùng mặt phẳng nghiêng có chiều dài 0,8 m để đưa một vật có khối lượng 1,2 kg...
- Bài tập áp dụng công thức (P = A/t và P = F.v) để tính công suất.
Câu hỏi Lớp 8
- Cho mk tham khảo ảnh anime nam cute ik. Tui sẽ tick cho 5 bn nhanh nhất
- Write the best answer: 1. When I got up this morning, my father ____________________. (leave/ already) 2. By...
- Tệ nạn nguy hiểm nhất là? A. Cờ bạc. B. Ma túy. C. Mại dâm. D. Cả A,B,C.
- Câu lệnh Writeln('15*4-30+12=',15*4-30+12) in ra màn hình kết quả gì? A. 15*4-30+12 B. 42 C. 15*4-3...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

\(1CV=736W\Rightarrow2CV=1472W\)
a)Công máy sinh ra:
\(A=P\cdot t=1472\cdot10\cdot60=883200J\)
b)Công cản: \(A_c=F_c\cdot l=30\cdot15=450J\)
Công cần thiết để nâng vật lên cao:
\(A_i=A-A_c=883200-450=882750J\)
Trọng lượng vật:
\(P=\dfrac{A_i}{h}=\dfrac{882750}{15}=58850N\)
Khối lượng vật:
\(m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{58850}{10}=5885kg\)