Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
cho phản ứng : 2A + B2 ⇔ 2AB . Biết nồng độ ban đầu của A là 3 mol/lít , nồng độ của B2 là 0,2 mol/lít . Hằng số tốc độ phản ứng là k=0,3 . Tính tốc độ phản ứng , biết biểu thức tính tốc độ phản ứng trên là V=k(nồng độ của A)2(nồng độ của B2).
Các bẹn thân yêu ơi, mình đang bế tắc với câu hỏi này, Bạn nào có thể chỉ mình cách làm với?
Các câu trả lời
Câu hỏi Hóa học Lớp 10
- Viết công thức cấu tạo của hợp chất: C2H6, C3H8, HCHO, Hãy cho biết cộng hóa trị của cacbon trong...
- Bán kính nguyên tử và tử và khối lượng mol nguyên tử của kẽm lần lượt bằng 1,38A...
- Fe(NO3)x + AgNO3 -> Fe(NO3)3 + Ag Cân bằng hộ em với ạ T_T
- Thành phần của Oleum gồm: A. SO3 và...
- Chất nào sau đây chỉ thể hiện tính oxi hóa khi tham gia phản ứng? A. F2. B. AgBr. C. H 2O. D. Cl 2.
- Viết công thức electron, công thức cấu tạo các phân tử: Br2, CO2, C2H4.
- A. will probably ask B. are going to ask C. will probably be asked D. are asking
- Hòa tan hoàn toàn 2,81 gam hỗn hợp X gồm Fe2O3, MgO, ZnO trong 500ml dung dịch H2SO4 0,1M (vừa đủ). Sau phản ứng, cô cạn...
Câu hỏi Lớp 10
- Gọi S là tập hợp các số tự nhiên có hai chữ số. Chọn ngẫu nhiên đồng thời...
- Phản ứng dung dịch đất do yếu tố nào quyết định? A. Nồng độ H + B. Nồng độ OH - C. Cả A và B đều đúng D. Đáp...
- Câu 87: Ném một cục đất sét nặng 200 g bay với vận tốc 15 m / s vào tường theo...
- 1. Look at the logos of three international organisations.What do you think they are responsible for? (Hãy...
- Phân tích được cấu tạo và chức năng của ATP về giá trị năng lượng sinh học
- Em hãy thu thập những thông tin chứng minh vai trò quan trọng của biển và đại dương đối cới...
- Viết đoạn văn 200 chữ, trình bày suy nghĩ của mình về ý nghĩa của việc biết tạo ra cơ hội...
- câu 3 chỉ ra biện pháp tu từ trong hai dòng thơ sau và nêu tác dụng của biện...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Để tính tốc độ phản ứng, ta sử dụng biểu thức V = k*([A]^2)*([B2]).Đầu tiên, ta cần tính nồng độ của A sau một thời gian t với công thức [A] = [A]0 - 2Vt. Với [A]0 = 3 mol/l, V = k*([A]^2)*([B2]) = 0.3*(3^2)*(0.2) = 0.54 mol/lit.Nên [A] sau một thời gian t là: [A] = 3 - 2*0.54*t = 3 - 1.08t mol/lit.Tiếp theo, ta tính tốc độ phản ứng V khi biết [A] và [B2] tại thời điểm đó.Vậy tốc độ phản ứng là: V = 0.3*([A]^2)*([B2]) = 0.3*(3 - 1.08t)^2*0.2Đáp án: Tốc độ phản ứng là V = 0.3*(3 - 1.08t)^2*0.2 mol/lit.min
Từ công thức V=k(nồng độ của A)2(nồng độ của B2) và các giá trị ban đầu, ta tính được tốc độ phản ứng là 1,8 mol/lít/s.
Nếu thay số vào công thức V=k(nồng độ của A)2(nồng độ của B2), ta có V=0,3*(3)^2*(0,2) = 1,8 mol/lít/s, vậy tốc độ phản ứng là 1,8 mol/lít/s.
Để tính tốc độ phản ứng, ta substitue nồng độ của A và B2 vào công thức V=k(nồng độ của A)2(nồng độ của B2), ta thu được V = 0,3*(3)^2*(0,2) = 1,8 mol/lít/s.
Tính tốc độ phản ứng theo công thức V=k(nồng độ của A)2(nồng độ của B2), ta có V = 0,3*(3)^2*(0,2) = 1,8 mol/lít/s.