Bài tập 1 trang 24 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Chân trời: Mẹ mua 4 hộp sữa và 2 kg đường....
Câu hỏi:
Bài tập 1 trang 24 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Chân trời: Mẹ mua 4 hộp sữa và 2 kg đường. Mỗi hộp sữa có giá 8 000 đồng, 1 kg đường có giá 22 000 đồng. Hỏi mẹ đã mua cả sữa và đường hết bao nhiêu tiền?
Câu trả lời:
Người trả lời: GV. Đỗ Thị Đạt
Phương pháp giải:- Giá tiền của 4 hộp sữa: 8,000 đồng x 4 = 32,000 đồng- Giá tiền của 2 kg đường: 22,000 đồng x 2 = 44,000 đồng- Tổng giá tiền của cả sữa và đường: 32,000 đồng + 44,000 đồng = 76,000 đồngVậy mẹ đã mua cả sữa và đường hết 76,000 đồng.
Câu hỏi liên quan:
- Bài tập 1 trang 23 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Chân trời: Một chiếc xe chở 5 bao khoai...
- Bài tập 2 trang 24 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Chân trời: Có 3 bao gạo như nhau cân nặng...
- Bài tập 3 trang 24 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Chân trời: Chọn ý trả lời đúng.Để đi từ...
Farah Nguyễn
Để tính tổng số tiền mẹ đã mua sữa và đường, ta thực hiện như sau: 4 hộp sữa x 8,000 đồng = 32,000 đồng. 2 kg đường x 22,000 đồng = 44,000 đồng. Tổng số tiền mẹ đã mua là 32,000 + 44,000 = 76,000 đồng.
Thị thúy ngân Nguyễn
Để tính tổng số tiền mẹ đã mua, ta thực hiện như sau: 4 hộp sữa x 8,000 đồng = 32,000 đồng (sữa). 2 kg đường x 22,000 đồng = 44,000 đồng (đường). Giả sử tổng số tiền mẹ đã mua là T, ta có phép tính: T = 32,000 + 44,000 = 76,000 đồng.
kim thien
Tổng số tiền mẹ đã mua bao gồm số tiền mua sữa và đường. Số tiền mua sữa là 4 hộp x 8,000 đồng = 32,000 đồng. Số tiền mua đường là 2 kg x 22,000 đồng = 44,000 đồng. Vậy tổng số tiền mẹ đã mua là 32,000 + 44,000 = 76,000 đồng.
Triệu Dỉ Dương
Mẹ đã mua 4 hộp sữa tổng cộng là 4 x 8,000 = 32,000 đồng. Mẹ đã mua 2 kg đường tổng cộng là 2 x 22,000 = 44,000 đồng. Vậy tổng số tiền mẹ đã mua sữa và đường là 32,000 + 44,000 = 76,000 đồng.