một bể chứa HHCN đo bên trong dài 5m,rộng 3,6m,cao 3,2m.Người ta mở hai vòi nước chảy vào,vòi thứ nhất 1 giờ chảy 1400 lít,vòi thứ hai 1 giờ chảy 900 lít.Hỏi 2 giờ cùng chảy sau bao lâu thì đầy nước?
Hey các Bạn, tôi đang mắc kẹt ở đây rồi. Có ai đó có thể giúp tôi một tay được không? Mọi sự giúp đỡ sẽ được đánh giá cao!
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
Câu hỏi Lớp 5
Bạn muốn hỏi điều gì?
Thể tích bể là:
5x3,6x3,2=57,6(m3)=57600(lít)
Trong 1 giờ hai vòi chảy được:
1400+900=2300(lít)
Thời gian để bể đầy nước là:
57600:2300=576/23(giờ)