Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
người ta dùng một mặt phẳng nghiêng để kéo một vật có khối lượng 100kg lên cao 2m.
a,Nếu ko có ma sát thì lực kéo là 400N. Tính chiều dài mặt phẳng nghiêng và công suất biết thời gian kéo vật là 50s
b,Thực tế lực ma sát có độ lớn là Fms=100N. Tính công thực tế phải sinh ra khi kéo vật
Xin chào cả nhà, mình đang làm một dự án và vướng mắc một vấn đề nan giải. Bạn nào có thể đóng góp ý kiến để giúp mình vượt qua không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Vật lý Lớp 8
- Khi sử dụng các máy cơ đơn giản, công có ích bao giờ cũng nhỏ hơn công...
- đặt một bao gạo 60 kg lên một chiếc ghế 4 chân có khối lượng 4 kg. Diện tích tiếp xúc...
- Hai bình hình trụ thông nhau, diện tích tiết diện của bình này gấp hai lần...
- một vật có hình dạng là hình lập phương có cạnh 15cm được làm bằng...
- Câu2:Một ấm nhôm có khối lượng 400 gam chứa 1l nước. Tính nhiệt lượng tối thiểu cần thiết để đun sôi nước, biết nhiệt...
- Nêu 5 ví dụ về áp suất khí quyển trong đời sống hằng ngày.
- https://diendan.hocmai.vn/attachments/upload_2019-9-22_20-10-49-png.131669/ Cho hệ cân bằng như hình vẽ ...
- Nếu cung cấp cho 1kg nước một nhiệt lượng là 21000J thì nước nóng lên thêm bao...
Câu hỏi Lớp 8
- thuyết minh về cuốn sách túp lều của bác Tôm đây là bài viết tập làm văn số 3-thuyết minh ai nhanh mk sẽ tik...
- Nhận xét thái độ của triều đình nhà Nguyễn sau khi kí 2 hiệp ước Hác Măng...
- AI CÓ NICK NGỌC RỒNG ONLINE SV3 KHÔNG CHO MÌNH VỚI, LÀM ƠN!!! 1/ Cho Un+1 = Un + Un+1, U1=U2=1....
- B, Complete the second sentence so that it has a similar meaning to the first sentence. 1 , “Where is the next...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

a) Công thực hiện được:
\(A=P.h=1000.2=2000J\)
Chiều dài của mặt phẳng nghiêng:
\(A=F.s\Rightarrow s=\dfrac{A}{F}=\dfrac{2000}{400}=5m\)
Công suất của người đó:
\(\text{℘}=\dfrac{A}{t}=\dfrac{2000}{50}=40W\)
b) Công của lực ma sát:
\(A_{ms}=F_{ms}.s=100.5=500J\)
Công thực tế phải sinh ra:
\(A_{tt}=A_{ms}+A=500+2000=2500J\)