Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/2LVIrhIyVS
https://s.shopee.vn/2LVIrhIyVS
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
quãng đường từ nhà đến trường dài 300 m . hằng ngày hải đi bộ từ nhà đến trường mất 5 phút . vận tốc của hải là bao nhiêu km/giờ ???
giải nhanh hộ mình . mình tick cho !!!cảm ơn các bạn trước!
Chào mọi người! Tôi đang tìm kiếm một chút hỗ trợ để giải quyết câu hỏi này. Có ai biết câu trả lời không nhỉ?
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
- tại 1 trạm xe buýt, cứ 15 phút lại có 1 chiếc xe dừng lại đón trả khách. Long cần bắt chuyến xe buýt lúc 8 giờ 30 phút...
- 1. Trên hình vẽ, diện tích mảnh đất hình tam giác MNP bé hơn diện tích mảnh đất hình tứ giác NPQI là 50 mét vuông. Tỉ số...
- LAN mua 30 bông hoa gồm hoa hồng và hoa Cẩm chướng . Số tiền trả là 96.000₫ . Biết hoa hồng = 5 ngàn một bông . Hoa cẩm...
- giải giúp minh bài 5 bài tập toán lớp 5 tập 2 trang 129 với
- phân số thập phân trong các phân số sau 13/20 ; 135/600 ; 47/2000 ; 91/1000
- Trong số đo diện tích mỗi hàng đơn vị tương ứng với.... chữ số 3.Viết dưới dạng đơn vị đo là mét vuông 8 m2 75 dm2...
- Câu 8: Một xe ô tô đi từ thành phố A lúc 7 giờ kém 25 phút đến thành phố B lúc 9 giờ 45 phút, giữa đường nghỉ 55...
- thể tích một hộp sữa là 180ml , một hộp sữa khác là 1l , hỏi tổng thể tích 2 hộp...
Câu hỏi Lớp 5
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Để giải bài toán này, ta cần chuyển đổi quãng đường và thời gian từ đơn vị ban đầu sang đơn vị cần thiết để tính vận tốc.1. Chuyển đổi quãng đường từ mét sang kilômét: 300m = 0.3km2. Chuyển đổi thời gian từ phút sang giờ: 5 phút = 5/60 giờ = 1/12 giờVận tốc sẽ được tính bằng công thức: vận tốc = quãng đường / thời gian = 0.3km / (1/12) giờ = 0.3 * 12 km/h = 3.6 km/hVậy vận tốc của Hải khi đi từ nhà đến trường là 3.6 km/h.
Vậy vận tốc của Hải là 3.6 km/giờ.
Vận tốc = quãng đường / thời gian = 0.3km / (1/12) = 0.3 x 12 = 3.6 km/giờ.
Thời gian đi từ nhà đến trường là 5 phút = 5/60 giờ = 1/12 giờ.
Để tính vận tốc của Hải, ta cần chuyển quãng đường từ mét sang kilômét: 300m = 0.3km.