Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/2LVIrhIyVS
https://s.shopee.vn/2LVIrhIyVS
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Một người đi xe máy từ A lúc 5 giờ 30 phút với vận tốc 40 km/giờ và đến B lúc 7 giờ 15 phút . N gười đó đã nghỉ lại ở B đến 9 giờ 50 phút thì quay trở về A với vận tốc 50km/giờ . Hỏi người đó về đến A lúc mấy giờ ?
Hello! Mình cần một chút sự giúp đỡ với câu hỏi này, mình không biết phải giải quyết thế nào. Ai có kinh nghiệm xin vui lòng chỉ bảo mình với!
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
- Tính tổng các số thập phân sau đây (bằng cách thuận tiện nhất , không phải...
- hiện nay tổng số tuổi của hai bố con là 68 t. biết 4 năm về trước tuổi bố gấp 3 lần tuổi con. tính tuổi...
- Một ô tô dự định đi quãng đường trong 6 giờ 45 phút. Ô tô đã đi được 60%...
- Trong 15 phút đầu, 1 người đi bộ đc 1000m. Tính tốc độ đi được của người này?
- 2 . viết các số đo dưới dạng sô đo có đơn vị là mi li mét 10,4 dm = 5,75 cm = 0,856 m = 3 . Tìm...
- đôi a và b thi đấu giao lưu bóng rổ . Sau hiệp đầu tiên tỉ số giữa đội a và b...
- Một bể bơi dạng hình hộp chữ nhật chưa đầy nước được 2250 mét khối, biết rằng chiều dài của bể...
- 1 trường tiểu học có 500 hs trong đó co 255 hs nữ a tính tỉ số phần trăm của số hs nữ với số hs toàn trường b tính tỉ...
Câu hỏi Lớp 5
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Thời gian người đó đi từ A đến B là:
7 giờ 15 phút - 5 giờ 30 phút = 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
Độ dài quãng đường AB là:
\(40\times1,75=70\left(km\right)\)
Thời gian người đó đi từ B trở về A là:
\(70:50=1,4\) giờ = 1 giờ 24 phút
Người đó về đến A lúc:
9 giờ 50 phút + 1 giờ 24 phút = 10 giờ 74 phút = 11 giờ 14 phút