Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Tháng 4 gia đình Hà dùng hết 124 số điện.Tháng 5 vì thời tiết nắng nóng nên gia đình Hà dùng gấp đôi tháng 4.Hỏi trong tháng 5,trung bình mỗi ngày gia đình Hà dùng hết bao nhiêu số điện?
Mình cảm thấy hơi mắc kẹt và không chắc làm thế nào để tiếp tục làm câu hỏi này. Ai có thể giành chút thời gian để giúp mình với được không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 4
- trung bình cộng của 2 số là 2009. tổng của 3 số là 6028 số thứ 3 là bao nhiêu
- Một cửa hàng bán vải trong ba ngày. Ngày đầu bán được 145 m,...
- Tính bằng cách thuận tiện nhất 649 x 94 - 83 x 649 - 649
- năm nay An 14 tuổi tuổi An Bằng 2/11 tuổi ông sau 3 năm nữa tuổi ông là bao nhiêu
- Tổng hai số là 277 . Nếu viết thêm chữ số 2 vào bên phải số thứ nhất thì được số thứ hai. Tìm hai số
- Đặt tính rồi tính: 1820 : 35 3388 : 49 3960 : 52
- Mẹ sinh con năm 30 tuổi.Năm nay,tuổi con bằng \(\frac{2}{8}\) tuổi mẹ.Tính tuổi của mỗi người hiện nay.
- Một năm có 365 ngày, 1 ngày có 24 giờ , một giờ có 60 phút Hỏi: a) Một năm có bao nhiêu phút ...
Câu hỏi Lớp 4
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

Số điện trung bình mỗi ngày gia đình Hà dùng trong tháng 4 là 124/30 = 4.13 số điện. Trong tháng 5, họ dùng gấp đôi so với tháng 4, tức là 124*2 = 248 số điện. Với 31 ngày trong tháng 5, trung bình mỗi ngày gia đình Hà dùng hết 248/31 = 8 số điện.
Gia đình Hà dùng hết 124 số điện trong tháng 4, vậy trung bình mỗi ngày họ dùng 124/30 = 4.13 số điện. Trong tháng 5, họ dùng gấp đôi so với tháng 4, tức là 124*2 = 248 số điện. Do tháng 5 có 31 ngày, nên trung bình mỗi ngày gia đình Hà dùng hết 248/31 = 8 số điện.
Trong tháng 4, gia đình Hà dùng hết 124 số điện, nghĩa là mỗi ngày họ dùng 124/30 = 4.13 số điện. Vào tháng 5, họ dùng gấp đôi so với tháng 4, tức là 124*2 = 248 số điện. Vì tháng 5 có 31 ngày, nên trung bình mỗi ngày gia đình Hà dùng hết 248/31 = 8 số điện.
Để giải bài toán vật lý trên, ta có thể sử dụng một cách tiếp cận như sau:Gọi A là biên độ của dao động tổng hợp, A1 là biên độ của dao động thứ nhất và A2 là biên độ của dao động thứ hai.Theo đề bài, ta có: Li độ của dao động thứ hai khi biên độ bằng biên độ của dao động thứ nhất là 9 cm ==> A2 = A1 = 6 cmTrễ pha giữa dao động thứ nhất và dao động tổng hợp là 0,5πDo đó, ta có phương trình sau:A^2 = A1^2 + A2^2 + 2*A1*A2*cos(Δφ)Thế A1 = A2 = 6 cm và Δφ = 0,5π vào phương trình trên, ta có:A^2 = 6^2 + 6^2 + 2*6*6*cos(0,5π)A^2 = 72 + 36 + 72*(-1)A^2 = 36Vậy, biên độ của dao động tổng hợp là căn bậc 2 của 36, tức là 6 cm.Vậy, câu trả lời đúng là D. 6 cm.