Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
https://s.shopee.vn/6Ai1QhN7jj
Sytu.vn và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Một thang máy có khối lượng M=600kg chuyển động thẳng đều từ mặt đất lên cao h= 10m với vận tốc v= 0,5m/s. Tính công và công suất tối thiểu của động cơ để kéo thang máy lên trong quá trình trên.
Chào mọi người, mình đang gặp chút vấn đề khó khăn và rất cần sự giúp đỡ của các Bạn. Ai biết thì giúp mình với ạ!
Các câu trả lời
Câu hỏi Vật lý Lớp 8
Câu hỏi Lớp 8
- Tìm thêm ví dụ về giác mút trong thực tế và giải thích hoạt động của...
- Bài 15: Viết PTHH xảy ra khi cho các muối: Na2CO3, CaSO3, MgSO3, BaCO3, KHCO3 tác dụng với: a. dd...
- Cho phương trình ( 3m - 1)x + 3 = 0 a, Tìm điều kiện của m để phương trình là phương trình bậc nhất b, Tìm m để...
- Viết đoạn văn nghị luận về tình yêu quê hương đất nước sử dụng từ hán việt. Gạch chân...
- In the Central Highlands ,the biggest and tallest house in the village is the ......house(COMMUNITY)
- Có các lọ dung dịch bị mất nhãn:NH4Cl,NH4HCO3,NaNO3,NaNO2. Nhận biết mà chỉ...
- 1. By (work )..........day and night he succeeded in(finish).......................the join in time. 2. Please...
- 5 tế bào người nguyên phân liên tiếp một lần môi trường đã cung cấp 3.450 nhiễm...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑

giải
công mà thang máy thực hiện được là
\(A=F.S=P.h=600.10.10=60000\left(J\right)\)
thời gian mà thang máy đi từ mặt đất lên cao 10m là
\(t=\frac{s}{v}=\frac{h}{v}=\frac{10}{0,5}=20\left(s\right)\)
công suất tối thiểu của động cơ thang máy là
\(P=\frac{A}{t}=\frac{60000}{20}=3000\)(W)